Hỏi đáp: Xe Cứu Hộ Giao Thông, Xe Nâng Đầu được miễn 100% thuế trước bạ ?

30/05/2024
Giải đáp câu hỏi thường gặp của Quý khách hàng khi mua xe cứu hộ giao thông, xe nâng đầu, xe chở máy công trình: Xe Cứu Hộ Giao Thông, Xe Nâng Đầu được miễn 100% thuế trước bạ ?

Xe cứu hộ giao thông có được miễn thuế trước bạ

Trả Lời:

Theo Điều 10 của Nghị định 10/2022/NĐ-CP, các loại xe cứu hộ giao thông và xe nâng đầu được miễn 100% thuế trước bạ.

Câu Hỏi: Tại sao chính phủ quyết định miễn thuế trước bạ cho các loại xe này?

Trả Lời: Chính sách này nhằm thúc đẩy việc sử dụng các phương tiện hỗ trợ cứu hộ và duy trì trật tự giao thông, cũng như giảm bớt gánh nặng tài chính đối với các doanh nghiệp và tổ chức tham gia vào lĩnh vực này.

Câu Hỏi: Chính sách này có lợi ích gì đối với người dân và doanh nghiệp?

Trả Lời: Việc miễn thuế trước bạ giúp giảm chi phí đầu tư ban đầu khi mua sắm các loại xe cứu hộ và xe nâng đầu, từ đó khuyến khích việc đầu tư vào các phương tiện này và cải thiện an toàn giao thông.

Câu Hỏi: Có điều kiện nào cần tuân thủ để được hưởng chính sách miễn thuế này không?

Trả Lời: Hiện tại, chưa có quy định cụ thể về các điều kiện cụ thể. Tuy nhiên, việc miễn thuế này áp dụng cho tất cả các loại xe cứu hộ giao thông và xe nâng đầu theo quy định của pháp luật.

0 bình luận Hỏi đáp: Xe Cứu Hộ Giao Thông, Xe Nâng Đầu được miễn 100% thuế trước bạ ?

TVQuản trị viênQuản trị viên

Xin chào quý khách. Quý khách hãy để lại bình luận, chúng tôi sẽ phản hồi sớm

Trả lời.
Thông tin người gửi
bình luận
Nhấn vào đây để đánh giá
Thông tin người gửi
© Coppyright 2020. xetaichuyendung.com.vn
0.07629 sec| 836.305 kb